สำนักพัฒนาเทคนิคศึกษา ขอแสดงความยินดี กับผู้บริหารและบุคลากรสำนักพัฒนาเทคนิคศึกษา ในโอกาสเข้าเฝ้าฯ รับพระราชทานประกาศนียบัตรกำกับเหรียญกาชาดสมนาคุณชั้นที่ 1 (บริจาคโลหิตครบ 100 ครั้ง) จากสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี อุปนายิกาผู้อำนวยการสภากาชาดไทย ดังนี้
1) รองศาสตราจารย์ ดร.ฉัตรชาญ ทองจับ ผู้อำนวยการ เข้าเฝ้าฯ รับพระราชทานประกาศนียบัตรกำกับเหรียญกาชาดสมนาคุณชั้นที่ 1 และเข็มที่ระลึกผู้บริจาคโลหิต 108 ครั้ง เมื่อวันที่ 29 ธันวาคม 2566 เวลา 10.00 น. ณ ห้องกรุงศรีอยุธยาแกรนด์บอลรูม โรงแรมกรุงศรีริเวอร์ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
2) นางสาวนงลักษณ์ ตั้งจิตตชอบ หัวหน้างานประชาสัมพันธ์ เข้าเฝ้าฯ รับพระราชทานประกาศนียบัตรกำกับเหรียญกาชาดสมนาคุณชั้นที่ 1 เมื่อวันที่ 6 มีนาคม 2567 เวลา 14.00 น. ณ ห้องประชุม 1210 (โซน B) ชั้น 12 อาคารภูมิสิริมังคลานุสรณ์ โรงพยาบาลจุฬาภรณ์ สภากาชาดไทย
ภาพ : ชัยอนันต์ สุริยนต์
![](https://www.ited.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/451379664_522183860379985_9210254471645284662_n.jpg)