วันที่ 24 มีนาคม 2565 สำนักพัฒนาเทคนิคศึกษา (สพท.) นำโดย รศ.ดร.ฉัตรชาญ ทองจับ ผู้อำนวยการ พร้อมคณะผู้บริหาร และบุคลากร
เป็นผู้แทนมอบปฏิทินตั้งโต๊ะที่ไม่ใช้งานแล้ว จำนวน 1,170 ฉบับ ซึ่งรวบรวมจากบุคลากร นักศึกษา และร้านค้าใน มจพ. เพื่อนำไปมอบให้
ผู้พิการทางสายตาสำหรับนำไปใช้ประโยชน์ต่อไป โดยมี นางชนิดาภา เพ็ชรรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์เทคโนโลยีการศึกษาเพื่อคนตาบอด เป็นผู้รับมอบปฏิทินดังกล่าว ณ ศูนย์เทคโนโลยีการศึกษาเพื่อคนตาบอด ปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี
![](https://www.ited.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/451379664_522183860379985_9210254471645284662_n.jpg)