วันที่ 18 ตุลาคม 2566 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ (มจพ.) จัดพิธีถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์ พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหามงกุฎ พระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว พระสยามเทวมหามกุฎวิทยมหาราช รัชกาลที่ 4 เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ ครบ 219 ปี ตั้งแต่เวลา 08.00 น. เป็นต้นไป ณ บริเวณลานพระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว มจพ.
ในโอกาสนี้ สำนักพัฒนาเทคนิคศึกษา นำโดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ดวงกมล โพธิ์นาค รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหารและกิจการพิเศษ และ ดร.จินตนา ถ้ำแก้ว รองผู้อำนวยการฝ่ายนวัตกรรมและเทคนิคศึกษา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และบุคลากร จำนวน 10 คน ร่วมวางพานพุ่มถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์ฯ ในพิธีดังกล่าว
ภาพ : ชัยอนันต์ สุริยนต์
![](https://www.ited.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/451379664_522183860379985_9210254471645284662_n.jpg)