เมื่อวันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2567 คณะผู้บริหารและบุคลากรสำนักพัฒนาเทคนิคศึกษา ร่วมกิจกรรมของ มจพ. ในงานวันรวมน้ำใจชาว มจพ. ประจำปี 2567 เนื่องในวันครบรอบ 65 ปี “65 ปี มจพ. พลิกโฉม พลิกความคิด สู่ความยั่งยืน” (KMUTNB’s 65th Anniversary: Reinventing ReinvenThink towards Substaiability) ดังรายละเอียด
ภาคเช้า (08.00 น.) : พิธีทำบุญ-ตักบาตรอาหารแห้งพระสงฆ์ จำนวน 19 รูป ณ ลานเฉลิมพระเกียรติ มจพ.
ภาคสาย (10.00 น.) : พิธีวางพวงมาลารูปปั้นทวาปูชนียาจารย์ : ศาสตราจารย์ ดร.บุญญศักดิ์ ใจจงกิจ ครูไทยและผู้บริหารคนแรก และ Dipl. Ing Karl Stützle ครูและหัวหน้าคณะผู้เชี่ยวชาญชาวเยอรมันคนแรก ณ บริเณหน้าอาคารบัณฑิตวิทยาลัยวิศวกรรมศาสตร์นานาชาติสิรินธร ไทย-เยอรมัน (TGGS)
ภาคบ่าย (13.00 น.) : พิธีมอบประกาศเกียรติคุณศิษย์เก่าดีเด่น ณ หอประชุมประดู่แดง อาคารอเนกประสงค์ ชั้น 2
ภาคค่ำ (17.00 น.) : งานพบปะสังสรรค์ ณ ลานเฉลิมพระเกียรติ มจพ.
ภาพ : คณะอนุกรรมการประชาสัมพันธ์ งานวันรวมน้ำใจชาว มจพ.
![](https://www.ited.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/451379664_522183860379985_9210254471645284662_n.jpg)