ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ดวงกมล โพธิ์นาค รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหารและกิจการพิเศษ และนางสาวภฌิดาพร เทพวงษ์ นักวิชาการศึกษา ฝ่ายบริการวิชาการและนวัตกรรม สำนักพัฒนาเทคนิคศึกษา เป็นวิทยากรอบรมเชิงปฏิบัติการเรื่อง “การพัฒนาสื่อดิจิทัลเพื่อจัดการเรียนรู้เชิงรุก Active Learning ด้วยโปรแกรม Canva” ให้แก่อาจารย์และบุคลากรของวิทยาลัยฯ จำนวน 102 คน ระหว่างวันที่ 9-10 ตุลาคม 2566 ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 6 รอบพระชนมพรรษา วิทยาลัยเทคนิคหลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ จังหวัดนครราชสีมา
ภาพ : ภฌิดาพร เทพวงษ์
![](https://www.ited.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/451379664_522183860379985_9210254471645284662_n.jpg)